Duba tarihin likitancin majiyyaci abu ne mai sauqi qwarai. Duk yana farawa da yin alƙawari da likita. Bugu da ƙari, abokin ciniki na iya yin rajista a gaba kuma ya zo ba tare da gargadi ba. A kowane hali, da farko za a yi masa booking tare da takamaiman likita ' marasa lafiya '. Ko zuwa dakin gaggawa ' a cikin jinyar marasa lafiya '.
Idan akwai asibiti a cibiyar kiwon lafiya, to, suna da ma'aikacin ƙagaggen mai suna ' Admission '. Anan ne duk marasa lafiya zasu fara zuwa.
Idan rashin daidaituwa a cikin dakin gaggawa na gaggawa yana da girma, to, za ku iya karya lokacin ba da minti 30 ba, amma sau da yawa.
Kuna iya danna dama akan kowane majiyyaci kuma zaɓi ' Tarihin Harka na Yanzu ' don nuna rikodin lafiyar lantarki na wannan ranar kawai.
Misali, idan likita ya duba majiyyaci yau kuma ya yi bincike a dakin gwaje-gwaje, to "a tarihin likitanci na yanzu" za a nuna shigarwar guda biyu.
Ta shafi "ranar da aka karɓa" A bayyane yake ranar da abin ya faru.
A cikin filin "reshe" an nuna sashin likitan da ke ciki.
An nuna kowane "Ma'aikaci" wanda yayi aiki tare da marasa lafiya.
An rubuta "Sunan mara lafiya" .
An yi "Sabis" .
Ta shafi "Matsayi" bayyane matakin sabis .
A ƙasan tarihin shari'ar na yanzu , ana nuna ma'auni don zaɓar bayanai daga rumbun lantarki na tarihin likitanci na ƙungiyar likita.
Bisa ga waɗannan sharuɗɗa, nan da nan ya bayyana a fili cewa an nuna tarihin likita na wani majiyyaci na ranar da aka ƙayyade.
Tare da kulawar marasa lafiya, duk abin da yake iri ɗaya ne, ƙarin sabis kawai zai bayyana.
Lura cewa ayyuka irin su ' Admission Patient A Asibiti ' ko '' Discharge Patient '' an saita su azaman sabis na daban, waɗanda za su kasance kyauta. Kuma idan asibitin ku kuma ya ba da sabis na biya, to dole ne majinyacin su ya biya .
Tabbas, yana yiwuwa kuma a nuna duk bayanan rikodin likitan lantarki na majiyyaci ba tare da ƙayyadaddun lokaci ba. Don yin wannan, zaɓi umarnin ' Duk Tarihi ' a cikin taga jadawalin aikin likitoci .
Na farko, ma'aunin neman bayanai zai canza. Abinda ya rage shine sunan mara lafiya.
Na biyu, za a sami ayyukan da aka yi wa wannan majiyyaci a wasu kwanaki.
Anan zaka iya amfani da ayyuka masu ƙarfi na shirin ' USU ' don aiki tare da adadi mai yawa na bayanai. Misali, ana iya haɗa layuka ta kwanan wata don ingantacciyar gani.
Ana iya haɗa bayanai ta kowane fanni. Hatta rukunin bayanai na matakai da yawa ana tallafawa, misali, na farko ta kwanan wata, sannan ta hanyar sashe.
Yana yiwuwa a yi tacewa , alal misali, don barin kawai ayyukan da ba a biya ba. Ko nuna kawai wani bincike na dakin gwaje-gwaje, don ku iya ganin motsin da ke cikin jiyya na majiyyaci.
Hakanan za'a iya amfani da tacewa a kowane fanni ko ma zuwa wurare da yawa. Idan majiyyaci ya kasance yana ziyartar wurin ku shekaru da yawa, ba za ku iya nuna takamaiman nau'in binciken kawai ba, amma kuma nuna cewa kuna sha'awar, misali, bayanai kawai na shekaru biyu da suka gabata.
Kar a manta game da ikon warware bayanai ta filin da ake so .
Kuma yanzu bari mu ga inda aka adana tarihin asibitin tare da tarihin duk marasa lafiya. Kuma an adana shi a cikin module "ziyara" .
Idan ka shigar da wannan tsarin , binciken bayanai zai fara bayyana. Tun da irin waɗannan ma'ajin sun ƙunshi adadi mai yawa na bayanan likita, da farko kuna buƙatar tantance ainihin abin da kuke son gani.
Misali, yana yiwuwa a sarrafa aikin kowane likita na wata rana. Ko za ku iya nuna tanadin takamaiman sabis kawai. Kamar yadda aka saba, ana iya saita yanayin ɗaya bayan ɗaya ko filayen da yawa a lokaci guda.
Lura cewa ana iya buɗe wannan tebur ta amfani da maɓallan ƙaddamar da sauri .
Koyi yadda ake bitar bayanan likita kuma ku fahimci sakamakon likita .
Duba ƙasa don wasu batutuwa masu taimako:
Tsarin Lissafin Duniya
2010 - 2024