Kula da rikodin likita na lantarki yana da sauƙi ga kowane likita ba tare da togiya ba. Nan da nan kowane likita ya ga a cikin jadawalin sa wanda majiyyaci ya kamata ya zo duba shi a wani lokaci. Ga kowane majiyyaci, an kwatanta iyakar aikin kuma ana iya fahimta. Saboda haka, likita, idan ya cancanta, zai iya shirya kowane alƙawari.
Ta baƙar fata na font, likita zai iya gani nan da nan wanda marasa lafiya suka biya don ayyukan su . Yawancin asibitoci ba sa barin likitoci suyi aiki tare da majiyyaci idan ba a biya ziyarar ba.
Yawancin cibiyoyin kiwon lafiya ma suna neman gina kariya a cikin shirin. Misali, don hana likita buga fom ɗin shigar marasa lafiya idan babu biya. Wannan yana ba ku damar ware karɓar kuɗi ta hanyar likita ta hanyar wucewar rajistar kuɗi.
Idan duk abin da ke cikin tsari tare da biyan kuɗi, likita zai iya fara cika rikodin likita na lantarki. Ana kuma kiransa 'electronic patient record'. Don yin wannan, danna-dama akan kowane majiyyaci kuma zaɓi umarnin ' Tarihin Yanzu '.
Tarihin likita na yanzu shine bayanan likita na takamaiman rana. A cikin misalinmu, ana iya ganin cewa a yau wannan majiyyaci yana rajista tare da likita ɗaya kawai - babban likita.
Likita yana aiki akan tab "Rubutun likita na majiyyaci" .
Da farko, babu bayanai a wurin, don haka muna ganin rubutun ' Babu bayanan da za a nuna '. Don ƙara bayani zuwa rikodin likita na majiyyaci, danna-dama akan wannan rubutun kuma zaɓi umarnin "Ƙara" .
Wani fom zai bayyana don cike tarihin likita.
Likita na iya shigar da bayanai duka biyu daga maballin madannai kuma ta amfani da samfuran nasa.
Tun da farko, mun bayyana yadda ake ƙirƙirar samfuri don likita don cika rikodin likitancin lantarki.
Yanzu bari mu cika filin ' Korafe-korafe daga majiyyaci '. Dubi misalin yadda likita ke cika rikodin likitancin lantarki ta amfani da samfuri .
Mun cika koken marasa lafiya.
Yanzu zaku iya danna maɓallin ' Ok ' don rufe rikodin majiyyaci adana bayanan da aka shigar.
Bayan aikin da likita ya yi, matsayi da launi na sabis ɗin zai canza daga sama.
Tab a kasan taga "Taswira" ba za ku ƙara samun ' Babu bayanan da za a nuna '. Kuma lambar rikodin za ta bayyana a cikin rikodin likitancin lantarki.
Idan baku gama cika rikodin majinyata na lantarki ba, danna sau biyu akan wannan lambar ko zaɓi umarni daga menu na mahallin. "Gyara" .
Sakamakon haka, taga rikodin likitan lantarki iri ɗaya zai buɗe, wanda zaku ci gaba da cika koke-koken marasa lafiya ko je zuwa wasu shafuka.
Ana yin aiki akan shafin ' Bayyana cutar ' kamar yadda yake akan shafin ' Koke-koke '.
A kan shafin ' Bayyana rayuwa ' akwai dama a cikin hanya guda don aiki tare da samfuri da farko.
Sannan kuma ana yiwa majiyyaci tambayoyi masu tsanani. Idan mai haƙuri ya tabbatar da canja wurin cuta, muna yi masa alama tare da kaska.
Anan mun lura da kasancewar rashin lafiyar magunguna a cikin majiyyaci.
Idan ba a samar da wasu ƙima a gaba a cikin jerin binciken ba, ana iya ƙara ta cikin sauƙi ta danna maɓallin tare da hoton ' Plus '.
Na gaba, cika halin yanzu na majiyyaci.
Anan mun tattara rukunoni uku na alamu waɗanda suka haɗa har zuwa jimloli da yawa .
Sakamakon zai yi kama da haka.
Idan majiyyaci ya zo wurinmu don alƙawari na farko, akan shafin ' Diagnoses ', za mu iya riga mun yi bincike na farko dangane da halin da majiyyaci ke ciki da kuma sakamakon binciken.
Bayan danna maɓallin ' Ajiye ' lokacin zabar ganewar asali, wani nau'i na aiki tare da ka'idojin magani na iya bayyana.
Idan likita ya yi amfani da ka'idar magani, to, ' Universal Accounting System ' ya riga ya yi aiki mai yawa ga ƙwararrun likita. A shafin ' Examination ', shirin da kansa ya zana shirin jarrabawar majiyyaci bisa ga ka'idar da aka zaɓa.
A shafin ' Tsarin Jiyya ', ana yin aikin daidai da hanyar da ke kan shafin ' Tsarin jarrabawa '.
Shafin ' Babba ' yana ba da ƙarin bayani.
' Sakamakon magani ' an sanya hannu akan shafin tare da suna iri ɗaya.
Yanzu ne lokacin da za a buga fitar da takardar ziyarar mai haƙuri , wanda zai nuna duk aikin likita a cikin cika rikodin likita na lantarki.
Idan ya kasance al'ada a cikin asibitin don kiyaye tarihin likita kuma a cikin takarda, to, yana yiwuwa a buga 025 / outpatient form a cikin nau'i na shafi na murfin, wanda za'a iya shigar da takardar shigar da marasa lafiya da aka buga.
Likitocin hakora suna aiki daban a cikin shirin.
Dubi yadda ya dace don duba tarihin likita a cikin tsarin lissafin mu.
Shirin ' USU ' zai iya kammala bayanan likita na wajibi ta atomatik.
Lokacin ba da sabis, asibitin yana kashe wasu lissafin kayan aikin likita . Kuna iya la'akari da su kuma.
Duba ƙasa don wasu batutuwa masu taimako:
Tsarin Lissafin Duniya
2010 - 2024