A cikin wani rahoto na musamman "Labarai" yana yiwuwa a rukuni da kuma nazarin duk kudaden kuɗi ta nau'in su.
Za a gabatar da rahoton giciye a saman, wanda za a ƙididdige jimlar adadin a mahaɗin kayan kuɗi da watan kalanda.
Wannan yana nufin cewa, da farko, za ku iya ganin kowane wata na kalanda daidai da adadin kuɗin da ƙungiyar ta kashe.
Na biyu, zai yiwu kowane nau'in kashe kuɗi don ganin yadda adadin wannan kuɗin ke canzawa cikin lokaci. Kada wasu kudade su canza da yawa daga wata zuwa wata. Idan wannan ya faru, za ku lura da shi nan da nan. Kowane nau'in kashe kuɗi zai kasance ƙarƙashin ikon ku.
Ana ƙididdige jimlar ta duka ginshiƙai da layuka. Wannan yana nufin cewa za ku iya ganin duka adadin kuɗin da aka kashe na kowane wata na aiki, da jimillar adadin kowane nau'in kuɗi.
Baya ga ra'ayi na tebur, duk kudaden shiga da kashe kuɗi za a gabatar da su a cikin ginshiƙi na mashaya.
Irin wannan kwatankwacin nau'ikan kashe kuɗi a tsakanin su zai ba ku damar fahimtar ainihin abin da aka kashe albarkatun kuɗi na kamfani zuwa ga mafi girma a cikin wani ɗan lokaci.
Duba ƙasa don wasu batutuwa masu taimako:
Tsarin Lissafin Duniya
2010 - 2024