Home USU  ››  Shirye-shiryen don sarrafa kansa na kasuwanci  ››  Shirin asibiti  ››  Umarnin don shirin likita  ›› 


Rarraba Cututtuka na Duniya. Bincike


Rarraba Cututtuka na Duniya. Bincike

Rarraba Cututtuka na Duniya

Rarraba Cututtuka na Duniya. Binciken MCD. Kowane likita ya san duk waɗannan sharuɗɗan. Kuma ba shi da sauki. Idan majiyyaci ya zo wurinmu don alƙawari na farko , akan shafin ' Diagnoses ', za mu iya rigaya yin bincike na farko dangane da halin da majiyyaci ke ciki da kuma sakamakon binciken.

Bincike

Shirin yana da Rarraba Cututtuka na Duniya - wanda aka gajarta da ICD . Wannan ma'ajin bincike ya ƙunshi cututtuka da dama da aka rarraba su. An raba duk cututtukan da aka gano zuwa azuzuwan, sa'an nan kuma ƙara zuwa kashi.

Neman ganewar asali

Neman ganewar asali

Muna neman mahimmin ganewar asali ta lamba ko suna.

Nemo ganewar asali ta lamba ko suna a cikin Rarraba Cututtuka na Duniya

Don zaɓar cutar da aka samo, danna sau biyu akan shi tare da linzamin kwamfuta. Ko kuma za ku iya haskaka cutar sannan ku danna maɓallin ' Plus '.

Yi amfani da cutar da aka samo a cikin bayanan ICD

Halayen ganewar asali

Domin cutar da aka samu don ƙarawa zuwa rikodin likita na lantarki na mai haƙuri, ya rage don saita halaye na ganewar asali. Muna yiwa akwatunan rajistan da suka dace idan ganewar asali shine 'lokacin farko ',' Concomitant ', ' karshe ' idan shine' Ganewar ƙungiyar da ake magana 'ko' rikitarwa na babban ganewar asali '.

Halayen ganewar asali

Idan ganewar asali shine ' Preliminary ', to wannan shine kishiyar kimar, don haka ba'a duba akwatin' akwati na ƙarshe 'na ƙarshe.

Fassarar kansa na sunan cutar

Wani lokaci akwai halin da ake ciki lokacin da likita ba zai iya zaɓar ainihin cutar ba daga zaɓuɓɓukan da aka tsara a cikin ƙaddamar da cututtuka na duniya. Don yin wannan, a cikin bayanan ICD a ƙarshen kowane shinge na cututtuka akwai wani abu tare da kalmar ' ba a ƙayyade ' ba. Idan likita ya zaɓi wannan abu na musamman, to, a cikin filin ' Note ' za a sami damar da za a iya rubuta fassarar da ta dace na cutar da aka gano a cikin majiyyaci. Abin da likita ya rubuta za a nuna shi a ƙarshen sunan ganewar asali.

Bayanan kula don ganewar asali

Lokacin da aka ƙayyade duk mahimman halaye na ganewar asali, danna maɓallin ' Ajiye '.

Halayen ganewar asali

Yi canje-canje ga bayanan ICD - Rarraba Cututtuka na Duniya

Yi canje-canje ga bayanan ICD - Rarraba Cututtuka na Duniya

Idan kana buƙatar yin canje-canje ga jerin abubuwan da aka gano da aka adana a cikin Ƙwararren Ƙwararrun Cututtuka na Ƙasashen Duniya , za ka iya amfani da su. "jagora na musamman" .

ICD - Rarraba Cututtuka na Duniya

Ana amfani da bayanin daga wannan ɗan littafin lokacin da likita ya cika bayanan majiyyaci. Idan an fitar da sabon sigar bayanan ' ICD ' nan gaba, za a iya ƙara sabbin sunayen masu cutar a cikin wannan kundin adireshi.

Shirin ya haɗa da bincike-bincike daga nau'ikan masu zuwa:

Binciken binciken da aka gano

Binciken binciken da aka gano

Muhimmanci Wani lokaci ya zama dole don bincikar cututtukan da likitoci suka yi . Ana iya buƙatar wannan don rahoton likita na wajibi. Ko kuma kuna iya duba aikin likitocin ku ta wannan hanyar.

Ciwon hakori

Ciwon hakori

Muhimmanci Kuma likitocin hakora ba sa amfani da rarrabuwar cututtuka na duniya. A gare su, wannan ba cikakken jerin cututtukan da aka yi amfani da su ba ne. Suna da nasu rumbun adana bayanai na cututtukan hakori .




Duba ƙasa don wasu batutuwa masu taimako:


Ra'ayin ku yana da mahimmanci a gare mu!
Wannan labarin ya taimaka?




Tsarin Lissafin Duniya
2010 - 2024